ระหว่างวันที่ 7 - 8 มิถุนายน 2564 เทศบาลตำบลท่าสาย นำโดยนายวิจิตร เกิ้งบุรี นายกเทศมนตรีตำบลท่าสาย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ปลัดเทศบาลฯ พนักงานเทศบาลและพนักงานจ้าง ร่วมกับฝ่ายปกครอง อาสาสมัครปศุสัตว์ประจำหมู่บ้าน อาสาสมัครสาธารณสุข หมู่ที่ 1 , 2 , 3 , 6 , 7 , 8 , 9 , 10 และหมู่ที่ 11 ดำเนินการพ่นหมอกควันกำจัดยุงตัวเต็มวัย พาหะนำโรคระบาดในสัตว์ โค และกระบือ ชนิดโรคลัมปี สกิน (Lumpy skin disease) ![🐮](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3f/1/16/1f42e.png) ![🐃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/1/16/1f403.png) ![🐂](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4e/1/16/1f402.png) ให้แก่เกษตรกรผู้เลี้ยงโค กระบือ จำนวน 59 คน |