เมื่อเวลา 07.30 น. วันที่ 16 ม.ค.55 ที่หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา อ.เมือง จ.ยะลา คณะครูในพื้นที่ จ.ยะลา ได้ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในวันครูประจำปี 2555 และเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้แก่ครูที่เสียชีวิตจากเหตุการณ์ความรุนแรงในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่ผ่านมา นอกจากนี้ ภายในหอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาก็มีพิธีระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ โดยมี นายปลื้ม บุญรัศมี ครูอาวุโสนอกประจำการ กล่าวพิธีสวดคำฉันท์ระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ ซึ่งมีข้าราชการครูมาร่วมพิธีกว่า 1,000 คน และครูทุกคนต่างขอให้ความสงบสุขกลับคืนสู่พื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้อีกครั้ง |